các anh em viễn thông vào đây báo cáo tình hình cái nào

trihw

Nhà truyền đạo
Tình hình chung bên viễn thông dạo này có vẽ yên ắng nhĩ, một số anh em đã, đang và sắp chuyển nghề :(, một số thì đang đi đánh bắt xa bờ (oversea). Các anh em viễn thông vào đây cập nhật tình hình và chia sẽ thông tin nhé $_$

chiugoku

Active member
Sáng nay nghe thời sự thấy Vinaphone và Mobifone sát nhập theo đề án của VNPT. Như thế vi phạm trắng trợn luật cạnh tranh.

Ngành viễn thông giờ khó nhằn rồi. Các vendor lớn như ALU, NSN, E//, Huawei cũng cut job ầm ầm. Hạ tầng xây mãi cũng xong, người dùng thì ngày càng thông minh.

Có bác nào chuyển ngạch cho em theo với?

duongnt

Well-known member
Sáng nay nghe thời sự thấy Vinaphone và Mobifone sát nhập theo đề án của VNPT. Như thế vi phạm trắng trợn luật cạnh tranh.

Ngành viễn thông giờ khó nhằn rồi. Các vendor lớn như ALU, NSN, E//, Huawei cũng cut job ầm ầm. Hạ tầng xây mãi cũng xong, người dùng thì ngày càng thông minh.

Có bác nào chuyển ngạch cho em theo với?
Chả có ji là trắng trợn cả, nếu xem xét lịch sử hình thành Vina và Mobi thì đó là 1 quá trình vận động tất yếu.Nghe mấy thằng kinh tế nói về luật cạnh tranh ko thuyết phục

dovi

Active member
Ngành nào trong thời buổi suy thoái cũng thế, sắp chết hết hoặc chết rồi mà chưa làm đám tang để thúi cho thiên hạ biết chơi...Tập đoàn ko sản phẩm quả là thất bại không sai khi nói về các tập đoàn vn, sáng nay bầu Kiên lại vào ngồi ăn cơm trong ...nhà đá. để thấy bầu có trong tay cả mấy ngân hàng, tập đoàn du lịch, dệt may và cả 1 câu lạc bộ bóng đá mà cũng tiêu

chiugoku

Active member
Ngành nào trong thời buổi suy thoái cũng thế, sắp chết hết hoặc chết rồi mà chưa làm đám tang để thúi cho thiên hạ biết chơi...Tập đoàn ko sản phẩm quả là thất bại không sai khi nói về các tập đoàn vn, sáng nay bầu Kiên lại vào ngồi ăn cơm trong ...nhà đá. để thấy bầu có trong tay cả mấy ngân hàng, tập đoàn du lịch, dệt may và cả 1 câu lạc bộ bóng đá mà cũng tiêu
Bác nói đúng rồi đó, KHÔNG CÓ SẢN PHẨM CỐT LÕI. Đây là ví dụ của việc ăn xổi, cho nên mãi Vietnam mình cũng ko theo được các nước châu Á trong cùng khu vực.

Hết thời của vàng, CK, BĐS, giờ quay lại làm nông dân chăng?

aube

Nhà truyền đạo
Báo cáo bác [MENTION=203]trihw[/MENTION], em cũng Viễn Thông có mặt :D

ThanhLE

Super Moderator
I'm in. Tôi chuyên món hạ tầng viễn thông phục vụ các bác [MENTION=203]trihw[/MENTION], [MENTION=152]duongnt[/MENTION], Ericsson và Gtel. Mỗi tội giờ các bác đấy chả chịu đầu tư nữa nên đang tạm nghỉ.

longlh99

Well-known member
Các bác đấy đầu tư xong rồi, nghỉ ngơi 1 thời gian để xây nhà. ThanhLe chuyển sang món biệt thự là vừa rồi đấy! :)

trihw

Nhà truyền đạo
I'm in. Tôi chuyên món hạ tầng viễn thông phục vụ các bác [MENTION=203]trihw[/MENTION], [MENTION=152]duongnt[/MENTION], Ericsson và Gtel. Mỗi tội giờ các bác đấy chả chịu đầu tư nữa nên đang tạm nghỉ.
Do các operator chứ có phải do vendor đâu bác :((

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters