Các bác PMP trong lĩnh vực xây dựng xôm lên nào.

dinhhieuha

Chào các anh em đồng chí,

Mình đang làm cái biện pháp thi công Hệ thống điện nhẹ cho nhà thầu để nộp Chủ đầu tư, công việc có bao gồm lắp đặt ống PVC D20 trên trần/ tường, kéo luồn dây cáp điều khiển (điện áp thấp) trong ống và rải cáp trên máng, lắp đặt thiết bị vào tủ gồm thiết bị điện.
Đồng thời phải bao gồm biện pháp đảm bảo An toàn lao động, phòng chống cháy nổ và vệ sinh môi trường.

Bạn nào có tài liệu Biện pháp thi công như trên gửi giúp cho mình tham khảo. Email: ehadinh@gmail.com

Mình cảm ơn nhiều.

anhtainc

Member
Chào bạn,
Không nhất thiết là phải có chứng chỉ đâu, có nghiên cứu và hiểu cơ bản về quản lý dự án chuẩn mực và thêm kinh nghiệm thực tế trong nghành xây dựng là được mà. Giờ đi thực hiện các dự án phức tạp và đối tác có sự chuẩn mực trong quản lý dự án mới thấy tầm quan trọng của hệ thống quy trình QLDA của công ty như thế nào. Hiện đang ở hơn level 1 theo OPM3 tý.
Anh em nào bên xây dựng quan tâm thì liên lạc với mình coi như vừa làm việc vừa áp dụng lý thuyết vào công ty xây dựng Việt Nam luôn, case study sẽ làm cho kiến thức học thực tế hơn.
Ok. hôm nào về HN sẽ liên lạc với bạn Dũng

Tuyển trưởng phòng kế hoạch, trưởng phòng kiểm soát chi phí

Công ty mình là một công ty cổ phần xây dựng của Việt Nam, trụ sở chính ở Hà Nội, chuyên thi công các dự án dân dụng và công nghiệp, khách hàng chủ yếu là nước ngoài, các dự án trải rộng các tỉnh thành. Quy mô nhân sự khoảng 200-300 người, doanh thu khoảng 1000 tỷ/năm.
Hiện mình cần tuyển 02 trưởng phòng cho công ty gồm :
- Trưởng phòng kế hoạch : phụ trách mảng kế hoạch của toàn công ty
- Trưởng phòng kiểm soát chi phi phí : phụ trách mảng kiểm soát chi phí toàn công ty
2 vị trí này làm ở văn phòng chính tại Cầu Giấy, Hà nội, mức lương không dưới 25 triệu /tháng và các phúc lợi khác ( thưởng theo hiệu quả, tham quan, du lịch, ....)

Bạn nào có nhu cầu và phù hợp vui lòng liên lạc cho mình : 0915 93 95 hai một, dungpmi@gmail.com
Cảm ơn nhiều

Xuan Xuan

Member
Công ty mình là một công ty cổ phần xây dựng của Việt Nam, trụ sở chính ở Hà Nội, chuyên thi công các dự án dân dụng và công nghiệp, khách hàng chủ yếu là nước ngoài, các dự án trải rộng các tỉnh thành. Quy mô nhân sự khoảng 200-300 người, doanh thu khoảng 1000 tỷ/năm.
Hiện mình cần tuyển 02 trưởng phòng cho công ty gồm :
- Trưởng phòng kế hoạch : phụ trách mảng kế hoạch của toàn công ty
- Trưởng phòng kiểm soát chi phi phí : phụ trách mảng kiểm soát chi phí toàn công ty
2 vị trí này làm ở văn phòng chính tại Cầu Giấy, Hà nội, mức lương không dưới 25 triệu /tháng và các phúc lợi khác ( thưởng theo hiệu quả, tham quan, du lịch, ....)

Bạn nào có nhu cầu và phù hợp vui lòng liên lạc cho mình : 0915 93 95 hai một, dungpmi@gmail.com
Cảm ơn nhiều
Anh ơi, bên anh có cần tuyển Chuyên viên phòng kế hoạch ko ạ? Hiện e đang làm cho Dự án của Dầu khí 4 năm nhưng Dự án tạm dừng rồi nên e đang thất nghiệp. Thực sự rất mong muốn đc đi làm. Nếu có nhu cầu a pm gmail cho e xuantran201087@gmail.com để e gửi CV ứng tuyển nhé. Tks anh

Sửa lần cuối:
Xây dựng giờ chạy dữ quá, không thấy ai xuất hiện. Để có không khí, em xin chia sẽ tiếp tài liệu quản lý dự án của 1 nhà thầu lớn, chuyên nghiệp. Bác nào trên 5 năm kinh nghiệm lĩnh vực xây dựng, muốn tổng quan hơn về QLDA xây dựng thì email em: duyphuongcr@gmail.com. thx

NhutChau

Member
Chào các bác,
Để góp phần làm ấm mảng xây dựng, BDS đang trong thời điểm khó khăn. Mình mở topic này với mong muốn anh em làm lĩnh vực xây dựng dành chút thời gian cho PMP. Nếu các bác có chia sẽ nào về áp dụng PMP trong xay dựng thì giơ tay nhé.

Cac bác xem 1 bản brief về QLDA trong xây dựng, vừa có tây, vừa có ta.
Link: http://www.mediafire.com/?n5n9n8g7h49n99o
Đợi bro beetle tung lên vài brief về QLDA nữa. Cái này hay quá. Thanks Bro.

Xuan Xuan

Member
Hiện mình đang làm bên Viện đào tạo chuyên mở các khóa đào tạo ngắn hạn như Chứng chỉ nghiệp vụ đấu thầu, Quản lý dự án, Chỉ huy trưởng công trường, Tư vấn giám sát, An toàn lao động, tư vấn ISO....Bác nào có nhu cầu alo e nhé 0916 086 687

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters