cách lấy 30 PDU free B-)

trieuchau

Nhà truyền đạo
[MENTION=519]ctksh[/MENTION]: mình đã trình bày ở trên, bạn đọc lại và search chút xíu sẽ có. Nếu còn là PMI member thì lấy free PDUs và extend để giảm 90usd (150 - 60 = 90)

Kiếm PDUs:
- FREE PDUs ở projectmanagement.com dành cho PMI member;
- và có thể kiếm free PDUs ở nhiều website khác nhau (search trong forum này cũng có nhiều topics giới thiệu);
- hoặc có thể kiếm PDUs bằng cách tham gia các khoá học trả phí

tuelinh

Well-known member
[MENTION=28662]gin[/MENTION]: nếu vẫn còn là thành viên của PMI thì có thể xem webinar miễn phí ở http://projectmanagement.com/. Tự động tích lũy PDU qua pmi.org mà mình không cần phải khai báo gì cả do Project Management là của PMI rồi.
A nh Châu cho em hỏi là xem webinar xong có phải làm bài tập cuối chương và cuối khóa ko? hay chỉ cần xem video giống như đọc sách của chủ thớt [MENTION=5607]blackcat[/MENTION]?

trieuchau

Nhà truyền đạo
[MENTION=30375]tuelinh[/MENTION]: xem xong là ok. Với điều kiện đã login vào projectmanagement.com bằng PMI account. Sau đó mọi thứ là tự động và mình chỉ đợi đủ PDU là có thể lên pmi.org để renew chứng chỉ.

long87bk

Member
[MENTION=30375]tuelinh[/MENTION]: xem xong là ok. Với điều kiện đã login vào projectmanagement.com bằng PMI account. Sau đó mọi thứ là tự động và mình chỉ đợi đủ PDU là có thể lên pmi.org để renew chứng chỉ.
Anh Châu ơi em thấy mỗi bài chỉ có 1 PDUs, nghĩa là phải nghe 60 bài?
3 categories có chia tỷ lệ ko anh?

trieuchau

Nhà truyền đạo
[MENTION=30400]long87bk[/MENTION]: 3 categories có chia tỷ lệ chi tiết trong CCR Handbook

"Continuing Certification Requirements (CCR) Handbook - Mọi thông tin chính thức từ PMI liên quan đến việc RENEW CHỨNG CHỈ MỖI 3 NĂM: http://www.pmi.org/-/media/pmi/documents/public/pdf/certifications/ccr-certification-requirements-handbook.pdf (#CCR #Renew_PMP)"

Nghe 60 bài sẽ đủ 60 PDUs, nhưng vì có thể nghe nhiều bài cùng lúc nên có khi chỉ tốn ... 1 giờ :p

Yenlt

Em chào cả nhà. Em cũng vừa mới lấy được chứng chỉ tháng 01-2019. :)
Bài viết của các anh hữu ích quá ạ.
[MENTION=30375]tuelinh[/MENTION] : xem xong là ok. Với điều kiện đã login vào projectmanagement.com bằng PMI account. Sau đó mọi thứ là tự động và mình chỉ đợi đủ PDU là có thể lên pmi.org để renew chứng chỉ.

Em đã vào nghe webinar, thì tự động được approve 1.25 PDUs cho 1 video cụ thể, các video sau em nghe tiếp thì không thấy tăng PDU nữa ạ. :(( Có ai giống em không? Làm thế nào để tăng PDUs tiếp ạ. :)

archivezip

Các bác cho em hỏi, lấy PDU trên projectmanagement.com bằng account thành viên của PMI để đủ điều kiện (35 PDUs) khi apply thi lấy certificate được không hay lấy PDU trên đó chỉ cho những ai đã có chứng chỉ để duy trì thôi ạ?

Sửa lần cuối:

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi, lấy PDU trên projectmanagement.com bằng account thành viên của PMI để đủ điều kiện (35 PDUs) khi apply thi lấy certificate được không hay lấy PDU trên đó chỉ cho những ai đã có chứng chỉ để duy trì thôi ạ?
Cái đó chỉ để duy trì thôi, còn apply certificatec thì cần 35 contact hours, tương đương với 35 PDUs, nhưng PDUs thì không phải contact hours, nên không sử dụng để apply được bác nhé

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters