Điều kiện dự thi PMP

cnv91qn

Dear các anh/chị,

Em tốt nghiệp bằng kĩ sư IT và đã có kinh nghiệm 4 năm trong lĩnh vực software development, nhưng kinh nghiệm làm quản lý thì e chỉ mới có 5 tháng trong vai trò team leader.
Vậy cho e hỏi, nếu bây giờ e đăng kí tham gia 1 khóa học để lấy chứng chỉ 35h thì em có đủ điều kiện để đăng kí thi được chưa a

Thanks,
:B89::B89:

aube

Nhà truyền đạo
Vậy cho e hỏi, nếu bây giờ e đăng kí tham gia 1 khóa học để lấy chứng chỉ 35h thì em có đủ điều kiện để đăng kí thi được chưa a
Đây là yêu cầu gốc của PMI:
- Four-year degree
- 4,500 hours leading and directing projects
- 35 hours of project management education

E đi làm 4 năm rồi thì vẫn có cách để khai báo cho phù hợp với điều kiện ở trên

trieuchau

Nhà truyền đạo
Dear các anh/chị,

Em tốt nghiệp bằng kĩ sư IT và đã có kinh nghiệm 4 năm trong lĩnh vực software development, nhưng kinh nghiệm làm quản lý thì e chỉ mới có 5 tháng trong vai trò team leader.

Thanks,
:B89::B89:
[MENTION=30931]cnv91qn[/MENTION]: đủ, vì yêu cầu của PMI là lead/direct 1 phần của dự án nên biết cách khai báo sẽ ok.

vuong2780

Member
Anh chị cho em hỏi khai báo 4500h làm dự án có cần xác nhận của công ty gì không ạ?

binhtv

Member
E cũng đang băn khoăn cái này ạ. E chưa lên leader, k biết khai báo kiểu gì ạ. Các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho e với T.T

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters