Lập nhóm ôn thi PMP ở HN

itpmp

Active member
Chào các bạn!

Mình tình cờ search và tìm thấy forum này.

Chỉ lướt qua vài topic, mình thấy forum rất hữu ích và các bạn tổ chức được những cuộc trao đổi người thật việc thật là điều rất đáng quý.

Mình cũng muốn tham gia học cùng các bạn, nhưng thời gian lại rất hạn hẹp. Vậy mình đề xuất 1 vài ý kiến sau, các bạn cùng chia sẻ nhé:
- Tạo nhóm học online, chia sẻ tài nguyên và tự học & trao đổi online theo 1 lộ trình do trưởng nhóm lập ra.
- Thường kỳ tập trung offline và tổ chức trao đổi, chia sẻ trực tiếp.
- Vì có bạn đến trước, bạn đến sau, nên mình đề xuất là lập các nhóm đánh số thứ tự (như các khóa học) để cùng chia sẻ và việc học tập như thế này sẽ mang tính liên tục, ai cũng có cơ hội tham gia.

Không biết ý các bạn thế nào.

Rất mong được tham gia cùng các bạn.

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Chào itpmp,

Cảm ơn ý kiến đóng góp và sự ủng hộ của bạn dành cho Việt PMP.

Điều bạn góp ý đúng là điều mà mình lâu nay suy nghĩ, làm sao có thể tạo nên nhiều nhóm học hơn nữa, tạo được môi trường học tập nơi mà mọi thành viên ở mọi thời điểm đều có cơ hội tham gia vào các nhóm có tiến độ phù hợp. Việc này không thể thực hiện được nếu chỉ có một vài cá nhân ở Việt PMP, mà cần có sự ủng hộ và tham gia của cả cộng đồng.

Hiện nay, tại HN mới chỉ có một nhóm đang hoạt động đúng như bạn mô tả: tự học, trao đổi online, offline định kỳ vào thứ 3.. Việc tạo ra nhóm thứ 2, nhóm thứ 3, nhóm thứ n... muốn thực hiện được cần rất nhiều đến sự chủ động của các thành viên. Thực ra cũng rất đơn giản, chỉ cần một người đứng lên kêu gọi thành lập nhóm học mới, các thành viên có nhu cầu sẽ tham gia vào ngay. Càng nhiều nhóm được tạo ra, mọi người càng có nhiều cơ hội, và những gì mọi người thu lại sẽ còn chắc chắn nhiều hơn.

Nếu các bạn thành lập được nhóm, Việt PMP cam kết làm tất cả trong khả năng có thể để hỗ trợ nhóm của các bạn: tạo forum riêng cho nhóm, cung cấp format của một buổi học, các template trong việc điều hành nhóm, giới thiệu falicitor để hướng dẫn nhóm học, etc.

Mong nhận được phản hồi nhiều hơn nữa từ bạn và các thành viên khác.

Thân ái,
---
Để chủ để thảo luận không bị tản mạn, topic của bạn được redirect tới đây: http://vietpmp.com/showthread.php?t=114

itpmp

Active member
Chào admin,

Mình đang đi công tác trong Sài Gòn. Khi quay lại Hà Nội, rất mong được làm quen với bạn và các bạn trong nhóm.

Thân ái,

duongnt

Well-known member
Mình tham gia 4rum này cũng được 1 thơi gian,hiện tại đang tự nâng cao kiến thức.Chắc phải dành thêm vài tuần nữa để review kiến thức sau đó xin tham gia hội học offline cùng mọi người.Thanks in advance

aube

Nhà truyền đạo
Nhóm mình sắp học xong một vòng. Khoảng 2 tuần nữa là làm vòng thứ 2 từ đầu. Nếu bạn thích join thì welcome!

Lagz0ne

Well-known member
Ồ, cuối cùng đã đến vòng 2 rồi sao :D. Khi nào bắt đầu thì cho mình biết với nhé

aube

Nhà truyền đạo
OK Lag. Cho mình cho điện thoại, có gì mình sẽ gọi.

Lagz0ne

Well-known member
OK aube, mình là Đức, số điện thoại của mình là O9O6 434245. Mình sinh năm 83 cho tiện xưng hộ. Nếu có thất lễ với ai thì mọi người bỏ qua nhé.

kunkun

Member
Mình là newbie của forum, qua internet mình được biết mọi người cũng đang chuẩn bị thi PMP, mong muốn được tham gia ôn luyện cùng mọi người, học tập và chia sẻ kinh nghiệm ôn thi
Thanks in advance

aube

Nhà truyền đạo
Welcome kunkun. Tuy nhiên nhóm mình đã học xong một vòng, và đang chuẩn bị vòng 2, tập trung vào làm đề và luyện thi. Bạn nên đọc tài liệu trước để theo kịp cùng mọi người.
Thân,

bienkv

Member
Hay quá. Mình cũng đang học, cho hỏi tham gia nhóm thì thủ lệ thế nào thế ạ ? bắt đầu từ đâu và đến đâu và làm gì như thế nào ạ ?

duongnt

Well-known member
oài, đúng roài, em gái nào thế ? học nhóm hông em ?
Dạ em có anh ạ, e thỉnh thoảng được làm việc với Ban anh nên có biết anh. Nghe nói anh vẫn chưa lấy vợ ah,em mãi cũng chưa lấy chồng:D

aube

Nhà truyền đạo
Dạ em có anh ạ, e thỉnh thoảng được làm việc với Ban anh nên có biết anh. Nghe nói anh vẫn chưa lấy vợ ah,em mãi cũng chưa lấy chồng:D
=))) trai gái đong đưa kinh quá. Thứ 5 này bác Khúc Văn Biên ra mắt cho chị em thỏa lòng đê :D

bienkv

Member
Hic, mình chưa học hết lý thuyết, cũng đang chuẩn bị để xin được nhập hội. Mọi người giúp đỡ giùm

Em Gái Dương tham gia hội nào để anh tham gia chăn dắt nào, ff

thanks all

guidevn

Member
Hi all,

Em lâu không cập nhật kiến thức quản lý dự án. Có bác nào đang lập nhóm ôn thi PMP, PgMP thì cho em theo với ạ?

Sđt của em: 0915898883

Em cám ơn!

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters