Lựa chọn sách luyện RMP

huytnn

Well-known member
Hi cả nhà,

Để luyện thi RMP, ngoài 4 quyển sách must read: PMBOK, Rita PMP, Rita Risk, Risk Practice... của PMI, theo tham khảo qua trên mạng, em đang lăn tăn đọc thêm 1 trong 2 quyển này:
1. Risk Management Concepts and Guidance của Carl L. Pritchard
2. STUDY GUIDE For the PMI RISK MANAGEMENT PROFESSIONAL của Abdulla J. Alkuwaiti

Do không có quá nhiều thời gian để chiến cả 2 nên các bậc tiền bối đã có kinh nghiệm thi RMP chỉ giúp em xem đọc quyển nào thì tốt hơn nhé.

Qua đây, nếu bác nào có ebook quyển thứ 2 thì cho em xin với nhé.

spirit1981

Well-known member
[MENTION=1750]huytnn[/MENTION] : Cuốn số 2 của Abdulla thì nhiều người dùng, nhưng có mắc nhiều lỗi sai chính tả...bản thân mình thấy cuốn này cũng bình thường, cuốn Passing RMP on the first try có vẻ là clear nhất, rõ ràng các term khái niệm/ mặc dù tác giả vẫn dùng ở PMBOK 4. Nhưng nói chung là cũng nên đọc, ít nhất giúp bạn 10% trong kỳ thi. Good Luck

ironwill

Well-known member
[MENTION=1750]huytnn[/MENTION]: Đã gửi. Bác kiểm tra email nhé

Có thể xem cả 2 quyển STUDY GUIDE (Theo PMBOK 5) & Passing RMP on the first try (Theo PMBOK4). Các câu hỏi và giải thích trong đó cũng clear và đủ để cho bác chiến RMP

Quyển Risk Management Concepts and Guidance của Carl L. Pritchard dùng khi muốn hiểu sâu hơn về các concept của Risk mà PMBOK đề cập đến.

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters