Renew PMP vào thời điểm nào

tuyentt

Member
Hi các bác
Em có chứng chỉ PMP vào ngày 9/6/2016, hết hạn năm 2019. vậy bây giờ (2016) em renew thì thời hạn chứng chỉ mới PMI tính thế nào nhỉ 2019-2022 ? và sau đấy CCR cũng tính cho 2019-2022 ?

trieuchau

Nhà truyền đạo
[MENTION=29431]tuyentt[/MENTION]: nên renew càng sớm càng tốt (trong vòng 1 vài tuần hoặc 1-2 tháng) trong lúc vẫn còn là PMI member để tiết kiệm chi phí. Nếu renew thành công thì chứng chỉ sẽ có thời hạn là 2016-2022. Đến năm 2022 thì mới được renew lần tiếp theo.

tuyentt

Member
Ah vụ tiết kiệm chi phí là sao nhỉ? Mình sẽ không đóng tiền làm thành viên cho đến 2022. Đến 2022 nộp tiền lại làm thành viên (tiết kiệm 6 năm fee) thì có vấn đề gì không nhỉ? các thông tin của mình trên PMI có bị mất / không truy nhập được? renew có bị truy thu không nhỉ?

trieuchau

Nhà truyền đạo
[MENTION=29431]tuyentt[/MENTION]: bạn đang là PMI member, nên bây giờ renew thì sẽ còn 60usd (tiết kiệm được 90usd so với non member); thời hạn certificate sẽ là 2016-2022. Từ giờ đến 2022 không cần đóng PMI member fee vẫn được, account trên pmi.org vẫn hoạt động bình thường, bạn vẫn sẽ là certified PMP active status. Đến 2022 có thể đóng PMI member fee (129usd fee + 10 usd phí giấy tờ) hoặc không là PMI member mà vẫn renew chứng chỉ bình thường.
- Nếu là PMI member thì tốn fee 139usd + phí gia hạn 60 usd
- Nếu là non PMI member thì tốn phí gia hạn 150usd
Renew không truy thu phí member

tuyentt

Member
[MENTION=88]trieuchau[/MENTION] chuẩn luôn, nộp tiền xong quay ra đã có chứng chỉ mới. Thanks

nccong85

Member
Mình mới pass PMP tháng 12/2016 , giờ renew luôn có được ko nhỉ?
Thủ tục renew ntn , nhờ mọi người hướng dẫn luôn nhé.

Xin cám ơn !

trieuchau

Nhà truyền đạo
[MENTION=28690]nccong85[/MENTION]: ĐƯỢC; và nên renew càng sớm càng tốt trong thời gian bạn còn là PMI member để tiết kiệm 90usd tiền renew (PMI member vs. non PMI member thì được giảm 90usd). Các bước:
1. Login projectmanagement.com bằng PMI account
2. Học đủ 60 PDUs ở 3 categories
3. Login pmi.org
4. Nộp tiền 60usd và renew.
5. Nhận ngay certification mới với thời gian của cert là 12/2016 - 12/2022

gauto988

Well-known member
Từ đầu năm 2016 thì PMI thay đổi cách report PDUs để gia hạn PMP cũng như các certification khác của PMI, cụ thể chi tiết thì bạn xem thêm ở đây.
http://www.pmi.org/mwg-internal/de5fs23hu73ds/progress?id=rsr-MPR6DX4fYNYPJ5ArSHO0B8bSRU1TwZdgExHq-Zo,&dl
Đây là bản update cho năm 2017, tuy nhiên PMI đã thực hiện thay đổi các tiêu chí report PDU từ đầu năm 2016.

Bạn để ý các webinar mình nghe trên mạng đáp ứng tối thiểu số giờ yêu cầu của PMI về Technical, Leadership và Strategic & Business Management nhé. Chúc bạn sớm gia hạn thành công

Sửa lần cuối:

bn2030

Member
Nếu hết 3 năm mà vì lý do gì đó chưa report đủ 60 PDU thì cũng không sao. PMI cho mình thêm 1 năm để report cho đủ số. Tất nhiên là cycle 3 năm mới vẫn tính khi kết thúc 3 năm cũ

Agile Project Management

Agile/Scrum

IT Management Professional

Information Technology Management Professional

Facebook

VietPMP Worldwide

vietpmp worldwide counters